Grial Kid

Giá: Liên hệ

Cảm sôt, sổ mũi

LIÊN HỆ MUA HÀNG HOẶC CẦN TƯ VẤN
Thành Phần
Thành Phần

Thành Phần

  • Paracetamol…………………………………………………………. 150 mg
  • Clorpheniramin maleat…………………………………………. 1 mg
  • Tá dược vừa đủ

Chỉ Định

Chỉ Định

Điều trị các trường hợp:

  • Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, nhức đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.
  • Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh…

Liều Dùng & Cách Dùng

Liều Dùng & Cách Dùng

Hòa tan thuộc vào lượng nước vừa đủ (thích hợp cho bé). Cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.

Trẻ em dưới 2 tuổi: theo chi định của bác sĩ

Trẻ em từ 2-3 tuổi: uống 1 gói/lần.

Trẻ em từ 4-5 tuổi: uống 12 gói/ lần

Trẻ em từ 6 – 7 tuổi: uống 2 gói/lần.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc. Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi: Có triệu chứng mới xuất hiện. Sốt cao (39,5°C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát. Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

Chống Chỉ Định

Chống Chỉ Định

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. các trường hợp thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan, glaucome góc hẹp, cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt. Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận. Trẻ sơ sinh

Tương Tác Thuốc

Tương Tác Thuốc

Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc kháng đông (warfarin). Rượu, thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) và isoniazid có thể làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan. Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin, Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của clorpheniramin

Bảo Quản

Bảo Quản

Nơi khô thoáng, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30 độ C

Grial Kid

Giá: Liên hệ

Cảm sôt, sổ mũi

LIÊN HỆ MUA HÀNG HOẶC CẦN TƯ VẤN
Thành Phần
Thành Phần

Thành Phần

  • Paracetamol…………………………………………………………. 150 mg
  • Clorpheniramin maleat…………………………………………. 1 mg
  • Tá dược vừa đủ

Chỉ Định

Chỉ Định

Điều trị các trường hợp:

  • Cảm sốt, nghẹt mũi, sổ mũi, nhức đầu, đau cơ bắp, xương khớp do cảm cúm hoặc do dị ứng với thời tiết.
  • Các bệnh nhiễm trùng đường hô hấp trên có biểu hiện sốt, nhức đầu, sổ mũi, ớn lạnh…

Liều Dùng & Cách Dùng

Liều Dùng & Cách Dùng

Hòa tan thuộc vào lượng nước vừa đủ (thích hợp cho bé). Cách mỗi 4 – 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.

Trẻ em dưới 2 tuổi: theo chi định của bác sĩ

Trẻ em từ 2-3 tuổi: uống 1 gói/lần.

Trẻ em từ 4-5 tuổi: uống 12 gói/ lần

Trẻ em từ 6 – 7 tuổi: uống 2 gói/lần.

Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc. Lưu ý: Không nên kéo dài việc tự sử dụng thuốc cho trẻ mà cần có ý kiến bác sĩ khi: Có triệu chứng mới xuất hiện. Sốt cao (39,5°C) và kéo dài hơn 3 ngày hoặc tái phát. Đau nhiều và kéo dài hơn 5 ngày.

Chống Chỉ Định

Chống Chỉ Định

Mẫn cảm với một trong các thành phần của thuốc. các trường hợp thiếu hụt glucose – 6 – phosphat dehydrogenase; suy chức năng gan, glaucome góc hẹp, cơn hen cấp, phì đại tuyến tiền liệt. Người bệnh nhiều lần thiếu máu hoặc có bệnh tim, phổi, thận. Trẻ sơ sinh

Tương Tác Thuốc

Tương Tác Thuốc

Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng của thuốc kháng đông (warfarin). Rượu, thuốc chống co giật (phenytoin, barbiturat, carbamazepin) và isoniazid có thể làm tăng độc tính của paracetamol đối với gan. Clorpheniramin ức chế chuyển hóa phenytoin, Ethanol hoặc các thuốc an thần gây ngủ có thể tăng tác dụng ức chế hệ thần kinh trung ương của clorpheniramin

Bảo Quản

Bảo Quản

Nơi khô thoáng, tránh ánh sáng, nhiệt độ dưới 30 độ C

hotlineHotline
chat facebookChat Facebook
chat zaloChat Zalo